ปวงข้าพระพุทธเจ้า ขอน้อมเกล้าน้อมกระหม่อม ถวายความอาลัยแด่ พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช ด้วยสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณอย่างหาที่สุดมิได้ ด้วยเกล้าด้วยกระหม่อม บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด

ช่อง 3 โกยรางวัลนาฏราช ครั้งที่ 7'รัดเกล้า'คว้านำหญิง'สุดแค้นแสนรัก'ซิวละครยอดเยี่ยม

หมวดข่าว:บันเทิง

วันที่ 13 มิ.ย. 59 เวลา 11:16:02 น.

จำนวนผู้ชม : 484

กรุณารอสักครู่...

ผลรางวัลนาฏราช ครั้งที่ 7 ประจำปี 2558 โดยสมาพันธ์สมาคมวิชาชีพวิทยุกระจายเสียงและวิทยุโทรทัศน์ ช่อง 3 กวาดรางวัลอื้อ ซึ่งละครสุดแค้นแสนรัก ดาวเด่นของเวที กวาดไป 6 รางวัล โดยรัดเกล้า อามระดิษ คว้านักแสดงนำ หญิงยอดเยี่ยม ขณะที่เบนซ์ พรชิตา ได้สมทบหญิง

ผลรางวัลนาฏราชทั้งหมด มีดังนี้
รางวัลเกียรติยศด้านวิทยุ - คุณโรจ ควันธรรม
รางวัลเกียรติยศด้านโทรทัศน์  - คุณนิรุตติ์ ศิริจรรยา

รางวัลประเภทละครโทรทัศน์ 14 รางวัล
1. รางวัลกำกับศิลป์ยอดเยี่ยม - เลือดมังกร ช่อง 3
2. รางวัลกำกับภาพยอดเยี่ยม - บางระจัน ช่อง 3
3. รางวัลลำดับภาพยอดเยี่ยม - ข้าบดินทร์ ช่อง 3
4. รางวัลเครื่องแต่งกายยอดเยี่ยม - ข้าบดินทร์ ช่อง 3
5. รางวัลละครชุดยอดเยี่ยม - Club Friday The Series 6 (คลับ ฟรายเดย์ เดอะ ซีรีส์ 6) ช่อง GMM25
6. รางวัลเพลงละครยอดเยี่ยม - เพลง เจ็บนี้จำจนตาย ขับร้อง นัดดา วิยกาญจน์ จากละครเรื่อง สุดแค้น แสนรัก ช่อง 3
7. รางวัลบทโทรทัศน์ยอดเยี่ยม - ข้าบดินทร์ ช่อง 3 โดยคุณเอกลิขิต
8. รางวัลทีมนักแสดงยอดเยี่ยม - สุดแค้นแสนรัก ช่อง 3
9. รางวัลนักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม - อู๋ ธนากร โปษยานนท์ จากละคร ตามรักคืนใจ
10. รางวัลนักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม - เบนซ์ พรชิตา ณ สงขลา จากละคร สุดแค้นแสนรัก
11. รางวัลนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม - เวียร์ ศุกลวัฒน์ คณารศ จากละคร เพื่อนแพง
12. รางวัลนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม - รัดเกล้า อามระดิษ จากละคร สุดแค้นแสนรัก
13. รางวัลผู้กำกับยอดเยี่ยม - กฤษณ์ ศุกระมงคล และ อดุลย์ ประยันโต จากละคร สุดแค้นแสนรัก
14. รางวัลละครยอดเยี่ยม - สุดแค้นแสนรัก ช่อง 3

รางวัลประเภทรายการวิทยุ 6 รางวัล
1. ผู้ผลิตรายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม - รายการสารคดีเทิดพระเกียรติ ชุด เจ้าฟ้า - ส.ทร. 106 วิทยุครอบครัวข่าว
2. ผู้ผลิตรายการบันเทิงยอดเยี่ยม - Green Wave 106.5 FM - 106.5 MHz
3. ผู้จัดรายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม - คุณนิธินาฎ ราชนิยม จากรายการ ครอบครัวข่าวเที่ยง - ส.ทร. 106 วิทยุครอบครัวข่าว
4. ผู้จัดรายการบันเทิงยอดเยี่ยม - ดีเจพุฒ พุฒิชัย เกษตรสิน จาก Chill FM 89
5. รายการบันเทิงท้องถิ่นยอดเยี่ยม - รายการ วิทยุ อสมท เพื่อชุมชน อะหยังเอ๊าะ อะหยังเอ๊าะ จาก สถานีวิทยุ อสมท จ.ลำปาง
6. รายการข่าวสาระความรู้ยอดเยี่ยม - รายการ ลาแปแลใต้ จาก สถานีวิทยุ อสมท จ.ปัตตานี

รางวัลประเภทรายการโทรทัศน์ 11 รางวัล
1. รางวัลรายการข่าวยอดเยี่ยม - รายการข่าว 3 มิติ - ช่อง 3
2. รางวัลผู้ประกาศข่าวยอดเยี่ยม - คุณศรีสุภางค์ ธรรมาวุธ รายการประเด็นเด็ด 7 สี
3. รางวัลสกู๊ปข่าวยอดเยี่ยม - สกู๊ปข่าว"ตามติดนาทีชีวิตเหตุระเบิดราชประสงค์"- TNN24
4. รางวัลเกมโชว์ยอดเยี่ยม - รายการ ปริศนาฟ้าแลบ - เวิร์คพอยท์
5. รางวัลทอล์คโชว์ยอดเยี่ยม - รายการ เจาะใจ - ช่องวัน 31
6. รางวัลวาไรตี้ยอดเยี่ยม - รายการ กิ๊กดู๋ สงครามเพลงเงินล้าน - ช่อง 7
7. รางวัลสารคดียอดเยี่ยม - รายการ กบนอกกะลา - ช่อง 9 MCOT HD
8. รางวัลรายการเด็กยอดเยี่ยม - รายการ โครงการสามเณร ปลูกปัญญาธรรม ปี 4 - ทรูโฟร์ยู ดิจิตอลฟรีทีวี ช่อง 24
9. รางวัลรายการกีฬายอดเยี่ยม - รายการถ่ายทอดสดฟุตบอล (ทีมชาติไทย ฟุตบอลโลก รอบคัดเลือก) - ไทยรัฐทีวี
10. รางวัลผู้บรรยายยอดเยี่ยม - คุณสาธิต กรีกุล ช่อง 3
11. รางวัลพิธีกรยอดเยี่ยม - คุณสัญญา คุณากร รายการ เจาะใจ - ช่องวัน 31

บันเทิง

อ่านข่าวบันเทิงทั้งหมด

APP ของเรา โหลดเลย!

Application Krobkruakao Android

Krobkruakao

Application Krobkruakao IOS Application Krobkruakao Android
Application Ch3Thailand Android

Ch3Thailand

Application Ch3Thailand IOS Application Ch3Thailand Android
Application 3LIVE Android

3Live

Application 3LIVE IOS Application 3LIVE Android

รายการข่าวย้อนหลัง